Home arrow News Update arrow CropBiotech Update
Friday, 22 September 2017
Home
About us
News Update
Previous News
Research
E-Learning
FAQs
Activity
Event
Newsletter
Advanced Search
Links
Contact us
ผู้เข้าชมในขณะนี้
ขณะนี้มี 486 บุคคลทั่วไป ออนไลน์
ผู้เยี่ยมชม: 28043396

NEWS Update
 
Welcome to www.safetybio.agri.kps.ku.ac.th


ยินดีต้อนรับทุกท่านเข้าสู่ www.safetybio.agri.kps.ku.ac.th  หรือชื่อเว็บไซด์เดิมคือ www.safetybio.com แหล่งข้อมูลข่าวสาร และความรู้เกียวกับความปลอดถัยทางชีวภาพ พร้อมทั้งเป็นแหล่งกระจายความรู้เกียวกับเทคโนโลยีชีวภาพ 

เป้าหมายหลักของเราคือ เป็นสื่อกลางที่ส่งเสริมให้เกิดความรู้ความเข้าใจใน ความปลอดภัย ของเทคโนโลยีชีวภาพ
CropBiotech Update
หาคำ     การเรียงลำดับ     แสดง # 
 วันที่ ชื่อเรื่อง ผู้เขียน ผู้ชม
Thursday, 14 September 2017 16 สิงหาคม 2560 admin 38
Friday, 18 August 2017 2 สิงหาคม 2560 admin 56
Tuesday, 15 August 2017 26 กรกฎาคม 2560 admin 65
Tuesday, 15 August 2017 19 กรกฎาคม 2560 admin 65
Tuesday, 15 August 2017 12 กรกฎาคม 2560 admin 62
Wednesday, 26 July 2017 21 มิถุนายน 2560 admin 121
Wednesday, 26 July 2017 14 มิถุนายน 2560 admin 117
Wednesday, 26 July 2017 28 มิถุนายน 2560 admin 107
Wednesday, 26 July 2017 5 กรกฎาคม 2560 admin 114
Thursday, 06 July 2017 7 มิถุนายน 2560 Admin 143
Wednesday, 05 July 2017 17 พฤษภาคม 2560 Admin 128
Friday, 09 June 2017 10 พฤษภาคม 2560 Tanyaporn Lhaokongthawon 218
Friday, 09 June 2017 10 พฤษภาคม 2560 Tanyaporn Lhaokongthawon 208
Wednesday, 17 May 2017 26 เมษายน 2560 Admin 293
Wednesday, 17 May 2017 19 เมษายน 2560 Admin 289
Wednesday, 12 April 2017 12 เมษายน 2560 Admin 235
Thursday, 06 April 2017 6 เมษายน 2560 Tanyaporn Lhaokongthawon 249
Wednesday, 22 March 2017 22 กุมภาพันธ์ 2560 Admin 348
Wednesday, 22 March 2017 22 กุมภาพันธ์ 2560 Admin 380
Wednesday, 22 March 2017 22 มีนาคม 2560 Admin 286
Wednesday, 15 March 2017 15 มีนาคม 2560 Admin 369
Wednesday, 08 March 2017 8 มีนาคม 2560 Admin 369
Wednesday, 01 March 2017 1 มีนาคม 2560 Admin 398
Wednesday, 15 February 2017 15 กุมภาพันธ์ 2560 Admin 241
Wednesday, 08 February 2017 8 กุมภาพันธ์ 2560 Admin 207
Wednesday, 01 February 2017 1 กุมภาพันธ์ 2560 Admin 348
Wednesday, 25 January 2017 25 มกราคม 2560 Admin 270
Wednesday, 18 January 2017 18 มกราคม 2560 Admin 232
Wednesday, 11 January 2017 11 มกราคม 2560 Admin 213
Wednesday, 21 December 2016 21 ธันวาคม 2559 Admin 286
Wednesday, 14 December 2016 14 ธันวาคม 2559 Admin 303
Wednesday, 07 December 2016 7 ธันวาคม 2559 Admin 261
Thursday, 01 December 2016 1 ธันวาคม 2559 Admin 262
Wednesday, 23 November 2016 23 พฤศจิกายน 2559 Admin 265
Wednesday, 16 November 2016 16 พฤศจิกายน 2559 Admin 269
Wednesday, 09 November 2016 26 ตุลาคม 2559 Tanyaporn Lhaokongthawon 422
Wednesday, 09 November 2016 9 พฤศจิกายน 2559 Admin 268
Friday, 04 November 2016 19 ตุลาคม 2559 admin 357
Thursday, 03 November 2016 3 พฤศจิกายน 2559 Tanyaporn Lhaokongthawon 351
Monday, 31 October 2016 12 ตุลาคม 2559 admin 397
Monday, 31 October 2016 5 ตุลาคม 2559 admin 363
Friday, 07 October 2016 28 กันยายน 2559 admin 526
Friday, 07 October 2016 21 กันยายน 2559 admin 518
Friday, 07 October 2016 14 กันยายน 2559 admin 465
Friday, 07 October 2016 7 กันยายน 2559 admin 555
Monday, 19 September 2016 31 สิงหาคม 2559 Chutima Arlai 407
Monday, 19 September 2016 24 สิงหาคม 2559 admin 416
Monday, 19 September 2016 17 สิงหาคม 2559 admin 419
Monday, 19 September 2016 10 สิงหาคม 2559 admin 399
Monday, 19 September 2016 3 สิงหาคม 2559 admin 417
 
<< หน้าแรก < ย้อนกลับ 1 2 3 หน้าถัดไป > หน้าสุดท้าย >>
ผลลัพธ์ 1 - 50 จาก 145
คำถาม
ประเทศไทยเริ่มมีการวิจัยพืชจีเอ็มโอในปีพ.ศ.ใด
  
ร่วมสนุกกับเราสิ!!

ร่วมสนุกลุ้นรับรางวัลจาก BBIC ฟรี!! จำนวน 10 รางวัล เพียงพิมพ์ชื่อ ที่อยู่ และ E-mail address ของคุณ ส่งคำตอบมาที่ safetybio@yahoo.com

เฉลยคำถามก่อนหน้า
เฉลย : พืชเทคโนชีวภาพที่มีการปลูกคิดเป็นพื้นที่มากที่สุดในโลกขณะนี้คือ ถั่วเหลือง 90.7 ล้านเฮคตาร์ รองลงมาคือ ข้าวโพด 55.2 ล้านเฮคตาร์ ฝ้าย 25.1 ล้านเฮคตาร์ และคาร์โนล่า 9 ล้านเฮคตาร์


Calendar
September 2017 October 2017
Friday, September 22, 2017
Default Picture
Su Mo Tu We Th Fr Sa
Week 35 1 2
Week 36 3 4 5 6 7 8 9
Week 37 10 11 12 13 14 15 16
Week 38 17 18 19 20 21 22 23
Week 39 24 25 26 27 28 29 30

Loading Clock...