Home arrow News Update arrow CropBiotech Update
Wednesday, 20 June 2018
Home
About us
News Update
Previous News
Research
E-Learning
FAQs
Activity
Event
Newsletter
Advanced Search
Links
Contact us
ผู้เข้าชมในขณะนี้
ขณะนี้มี 78 บุคคลทั่วไป ออนไลน์
ผู้เยี่ยมชม: 28870403

NEWS Update
 
Welcome to www.safetybio.agri.kps.ku.ac.th


ยินดีต้อนรับทุกท่านเข้าสู่ www.safetybio.agri.kps.ku.ac.th  หรือชื่อเว็บไซด์เดิมคือ www.safetybio.com แหล่งข้อมูลข่าวสาร และความรู้เกียวกับความปลอดถัยทางชีวภาพ พร้อมทั้งเป็นแหล่งกระจายความรู้เกียวกับเทคโนโลยีชีวภาพ 

เป้าหมายหลักของเราคือ เป็นสื่อกลางที่ส่งเสริมให้เกิดความรู้ความเข้าใจใน ความปลอดภัย ของเทคโนโลยีชีวภาพ
CropBiotech Update
หาคำ     การเรียงลำดับ     แสดง # 
 วันที่ ชื่อเรื่อง ผู้เขียน ผู้ชม
Wednesday, 08 June 2016 27 เมษายน 2559 admin 675
Tuesday, 03 May 2016 9 มีนาคม 2559 admin 673
Tuesday, 03 May 2016 23 มีนาคม 2559 admin 496
Tuesday, 03 May 2016 16 มีนาคม 2559 admin 509
Tuesday, 03 May 2016 2 มีนาคม 2559 admin 545
Tuesday, 15 March 2016 3 กุมภาพันธ์ 2559 admin 708
Tuesday, 15 March 2016 11 กุมภาพันธ์ 2559 Admin 632
Tuesday, 15 March 2016 17 กุมภาพันธ์ 2559 Admin 555
Tuesday, 15 March 2016 18 กุมภาพันธ์ 2559 Admin 635
Tuesday, 15 March 2016 24 กุมภาพันธ์ 2559 Admin 514
Tuesday, 09 February 2016 27 มกราคม 2559 admin 639
Tuesday, 09 February 2016 20 มกราคม 2559 admin 576
Tuesday, 09 February 2016 13 มกราคม 2559 admin 426
Tuesday, 09 February 2016 6 มกราคม 2559 admin 466
Tuesday, 19 January 2016 16 ธันวาคม 2558 admin 611
Tuesday, 19 January 2016 9 ธันวาคม 2558 admin 562
Tuesday, 19 January 2016 2 ธันวาคม 2558 admin 471
Tuesday, 29 December 2015 4 พฤศจิกายน 2558 admin 607
Tuesday, 29 December 2015 11 พฤศจิกายน 2558 admin 460
Tuesday, 29 December 2015 18 พฤศจิกายน 2558 admin 522
Tuesday, 01 December 2015 28 ตุลาคม 2558 admin 630
Tuesday, 01 December 2015 21 ตุลาคม 2558 admin 588
Tuesday, 01 December 2015 14 ตุลาคม 2558 admin 459
Tuesday, 01 December 2015 7 ตุลาคม 2558 admin 552
Tuesday, 03 November 2015 30 กันยายน 2558 admin 598
Tuesday, 03 November 2015 2 กันยายน 2558 admin 601
Tuesday, 03 November 2015 9 กันยายน 2558 admin 583
Tuesday, 03 November 2015 16 กันยายน 2558 admin 546
Tuesday, 03 November 2015 23 กันยายน 2558 admin 692
Thursday, 17 September 2015 26 สิงหาคม 2558 admin 1390
Thursday, 17 September 2015 26 สิงหาคม 2558 admin 553
Tuesday, 15 September 2015 26 สิงหาคม 2558 admin 713
Thursday, 27 August 2015 19 สิงหาคม 2558 admin 623
Thursday, 27 August 2015 12 สิงหาคม 2558 admin 674
Thursday, 20 August 2015 29 กรกฎาคม 2558 admin 745
Wednesday, 29 July 2015 8 กรกฎาคม 2558 admin 641
Wednesday, 29 July 2015 15 กรกฎาคม 2558 admin 549
Wednesday, 29 July 2015 22 กรกฎาคม 2558 admin 569
Tuesday, 28 July 2015 1 กรกฎาคม 2558 admin 805
Tuesday, 28 July 2015 24 มิถุนายน 2558 admin 616
Thursday, 09 July 2015 17 มิถุนายน 2558 admin 615
Thursday, 09 July 2015 10 มิถุนายน 2557 admin 509
Thursday, 09 July 2015 10 มิถุนายน 2558 admin 611
Wednesday, 08 July 2015 3 มิถุนายน 2558 admin 603
Wednesday, 10 June 2015 13 พฤษภาคม 2558 admin 623
Wednesday, 10 June 2015 20 พฤษภาคม 2558 admin 573
Wednesday, 10 June 2015 27 พฤษภาคม 2558 admin 634
Tuesday, 09 June 2015 6 พฤษภาคม 2558 admin 614
Saturday, 09 May 2015 4 กุมภาพันธ์ 2558 admin 720
Saturday, 09 May 2015 11 กุมภาพันธ์ 2558 admin 712
 
<< หน้าแรก < ย้อนกลับ 1 2 3 4 หน้าถัดไป > หน้าสุดท้าย >>
ผลลัพธ์ 101 - 150 จาก 187
คำถาม
ประเทศไทยเริ่มมีการวิจัยพืชจีเอ็มโอในปีพ.ศ.ใด
  
ร่วมสนุกกับเราสิ!!

ร่วมสนุกลุ้นรับรางวัลจาก BBIC ฟรี!! จำนวน 10 รางวัล เพียงพิมพ์ชื่อ ที่อยู่ และ E-mail address ของคุณ ส่งคำตอบมาที่ safetybio@yahoo.com

เฉลยคำถามก่อนหน้า
เฉลย : พืชเทคโนชีวภาพที่มีการปลูกคิดเป็นพื้นที่มากที่สุดในโลกขณะนี้คือ ถั่วเหลือง 90.7 ล้านเฮคตาร์ รองลงมาคือ ข้าวโพด 55.2 ล้านเฮคตาร์ ฝ้าย 25.1 ล้านเฮคตาร์ และคาร์โนล่า 9 ล้านเฮคตาร์


Calendar
June 2018 July 2018
Wednesday, June 20, 2018
Default Picture
Su Mo Tu We Th Fr Sa
Week 22 1 2
Week 23 3 4 5 6 7 8 9
Week 24 10 11 12 13 14 15 16
Week 25 17 18 19 20 21 22 23
Week 26 24 25 26 27 28 29 30

Loading Clock...