Home arrow News Update arrow CropBiotech Update
Thursday, 22 February 2018
Home
About us
News Update
Previous News
Research
E-Learning
FAQs
Activity
Event
Newsletter
Advanced Search
Links
Contact us
ผู้เข้าชมในขณะนี้
ขณะนี้มี 53 บุคคลทั่วไป ออนไลน์
ผู้เยี่ยมชม: 28642438

NEWS Update
 
Welcome to www.safetybio.agri.kps.ku.ac.th


ยินดีต้อนรับทุกท่านเข้าสู่ www.safetybio.agri.kps.ku.ac.th  หรือชื่อเว็บไซด์เดิมคือ www.safetybio.com แหล่งข้อมูลข่าวสาร และความรู้เกียวกับความปลอดถัยทางชีวภาพ พร้อมทั้งเป็นแหล่งกระจายความรู้เกียวกับเทคโนโลยีชีวภาพ 

เป้าหมายหลักของเราคือ เป็นสื่อกลางที่ส่งเสริมให้เกิดความรู้ความเข้าใจใน ความปลอดภัย ของเทคโนโลยีชีวภาพ
CropBiotech Update
หาคำ     การเรียงลำดับ     แสดง # 
 วันที่ ชื่อเรื่อง ผู้เขียน ผู้ชม
Wednesday, 11 January 2017 11 มกราคม 2560 Admin 475
Wednesday, 21 December 2016 21 ธันวาคม 2559 Admin 441
Wednesday, 14 December 2016 14 ธันวาคม 2559 Admin 527
Wednesday, 07 December 2016 7 ธันวาคม 2559 Admin 476
Thursday, 01 December 2016 1 ธันวาคม 2559 Admin 506
Wednesday, 23 November 2016 23 พฤศจิกายน 2559 Admin 509
Wednesday, 16 November 2016 16 พฤศจิกายน 2559 Admin 505
Wednesday, 09 November 2016 26 ตุลาคม 2559 Tanyaporn Lhaokongthawon 624
Wednesday, 09 November 2016 9 พฤศจิกายน 2559 Admin 452
Friday, 04 November 2016 19 ตุลาคม 2559 admin 584
Thursday, 03 November 2016 3 พฤศจิกายน 2559 Tanyaporn Lhaokongthawon 554
Monday, 31 October 2016 12 ตุลาคม 2559 admin 729
Monday, 31 October 2016 5 ตุลาคม 2559 admin 610
Friday, 07 October 2016 28 กันยายน 2559 admin 786
Friday, 07 October 2016 21 กันยายน 2559 admin 776
Friday, 07 October 2016 14 กันยายน 2559 admin 633
Friday, 07 October 2016 7 กันยายน 2559 admin 779
Monday, 19 September 2016 31 สิงหาคม 2559 Chutima Arlai 619
Monday, 19 September 2016 24 สิงหาคม 2559 admin 671
Monday, 19 September 2016 17 สิงหาคม 2559 admin 575
Monday, 19 September 2016 10 สิงหาคม 2559 admin 589
Monday, 19 September 2016 3 สิงหาคม 2559 admin 651
Monday, 29 August 2016 29 กรกฎาคม 2559 admin 582
Monday, 29 August 2016 20 กรกฎาคม 2559 admin 578
Monday, 29 August 2016 13 กรกฎาคม 2559 admin 615
Monday, 29 August 2016 6 กรกฎาคม 2559 admin 535
Monday, 08 August 2016 1 มิถุนายน 2559 admin 542
Monday, 08 August 2016 8 มิถุนายน 2559 admin 561
Monday, 08 August 2016 15 มิถุนายน 2559 admin 538
Monday, 08 August 2016 22 มิถุนายน 2559 admin 590
Monday, 08 August 2016 29 มิถุนายน 2559 admin 609
Thursday, 21 July 2016 25 พฤษภาคม 2559 admin 599
Thursday, 21 July 2016 18 พฤษภาคม 2559 admin 597
Thursday, 21 July 2016 11 พฤษภาคม 2559 admin 554
Thursday, 21 July 2016 4 พฤษภาคม 2559 admin 489
Wednesday, 08 June 2016 27 เมษายน 2559 admin 565
Wednesday, 08 June 2016 20 เมษายน 2559 admin 537
Wednesday, 08 June 2016 6 เมษายน 2559 admin 543
Tuesday, 03 May 2016 9 มีนาคม 2559 admin 514
Tuesday, 03 May 2016 2 มีนาคม 2559 admin 455
Tuesday, 03 May 2016 16 มีนาคม 2559 admin 445
Tuesday, 03 May 2016 23 มีนาคม 2559 admin 419
Tuesday, 15 March 2016 3 กุมภาพันธ์ 2559 admin 551
Tuesday, 15 March 2016 11 กุมภาพันธ์ 2559 Admin 472
Tuesday, 15 March 2016 17 กุมภาพันธ์ 2559 Admin 488
Tuesday, 15 March 2016 18 กุมภาพันธ์ 2559 Admin 540
Tuesday, 15 March 2016 24 กุมภาพันธ์ 2559 Admin 436
Tuesday, 09 February 2016 27 มกราคม 2559 admin 484
Tuesday, 09 February 2016 20 มกราคม 2559 admin 433
Tuesday, 09 February 2016 13 มกราคม 2559 admin 368
 
<< หน้าแรก < ย้อนกลับ 1 2 3 4 หน้าถัดไป > หน้าสุดท้าย >>
ผลลัพธ์ 51 - 100 จาก 168
คำถาม
ประเทศไทยเริ่มมีการวิจัยพืชจีเอ็มโอในปีพ.ศ.ใด
  
ร่วมสนุกกับเราสิ!!

ร่วมสนุกลุ้นรับรางวัลจาก BBIC ฟรี!! จำนวน 10 รางวัล เพียงพิมพ์ชื่อ ที่อยู่ และ E-mail address ของคุณ ส่งคำตอบมาที่ safetybio@yahoo.com

เฉลยคำถามก่อนหน้า
เฉลย : พืชเทคโนชีวภาพที่มีการปลูกคิดเป็นพื้นที่มากที่สุดในโลกขณะนี้คือ ถั่วเหลือง 90.7 ล้านเฮคตาร์ รองลงมาคือ ข้าวโพด 55.2 ล้านเฮคตาร์ ฝ้าย 25.1 ล้านเฮคตาร์ และคาร์โนล่า 9 ล้านเฮคตาร์


Calendar
February 2018 March 2018
Thursday, February 22, 2018
Default Picture
Su Mo Tu We Th Fr Sa
Week 5 1 2 3
Week 6 4 5 6 7 8 9 10
Week 7 11 12 13 14 15 16 17
Week 8 18 19 20 21 22 23 24
Week 9 25 26 27 28

Loading Clock...